Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
ศาสตราจารย์ไลเทอร์
ระดับ 1 (ผู้มาใหม่)
ศาสตราจารย์ไลเทอร์

เกลเลียนสะสม : 864

กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ   กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ EmptyThu Oct 21, 2010 12:05 am

สวัสดีครับ ^^ ขอต้อนรับเข้าสู่ห้องเรียนของศ.นะ ศ.เองชื่อไลเทอร์ ลูซิเฟอร์ ถ้าขี้เกียจพิมขนาดว่า ไลเทอร์ ยาวไปก็เรียก ศ.ลูซเฉยๆก็ได้ครับ lol!

สำหรับนักเรียนปี 1 จะเจอศ.แค่วิชาเดียว คือ วิชาแปลงร่าง ส่วนนักเรียนปี 2 จะเจอกันจนเบื่อเลยล่ะครับ เพราะผมสอนสองวิชา เลย นั้นคือ วิชา แปลงร่าง และ ประวัติศาสตร์เวทมนตร์ Laughing

เอาล่ะมาเข้าสู่กฎระเบียบของเรากันนะครับ

1. การโพสในห้องเรียนจะต้องเป็นคำสุภาพ มีความเหมาะสม และถูกกาลเทศะนะครับ ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มีการระบุชื่อและบ้นของตนเองให้ชัดเจนในทุกๆการโพสครับ แต่ถ้าโพสการบ้านแล้วไม่เขียนชื่อและบ้านก็อาจจะไม่ได้คะแนนนะ

2. ระยะเวลาและคะแนนของการบ้านและบททดสอบ จะถูกกำหนดในแต่ละครั้ง ตามดุลพินิจของศ.เองครับ

3. นักเรียนที่ตั้งใจเรียน และขยันส่งการบ้านเป็นประจำ ได้รับการให้คะแนนพิเศษตามความเหมาะสม

4. ในการตอบคำถาม สามารถตอบได้คนละครั้งเท่านั้น ถ้าหากพบเห็นการโพสเกินจะถูกหัก 10 แต้มของบ้านครับ

5. ศ.จะรวบรวมคะแนนของแต่ละบท ซึ่งอาจรวมกับคะแนนอื่นๆ ซึ่งจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะนะครับ

6. การโพสตอบคำถาม ไม่สำคัญที่จะถกหรือผิดนะครับ แต่ถ้าได้ทำการบ้านก็จะมีคะแนนให้เหมือนกันครับ

7. ในแต่ละบท จะมีคะแนนมอบให้ตามที่กำหนดไว้ แต่ถ้าหากมีการโพสภายหลังจากที่หมดเขตเวลาที่ส่งแล้ว นักเรียนคนนั้นจะได้คะแนนในการโพสตอบคำถาม คือ ถ้าตอบถูกจะได้ คะแนน 2 คะแนน แต่ถ้าตอบผิดก็จะอยู่ในดุลพินิจของศ.ครับ

เรื่องเกรดที่จะออกมาเมื่อสิ้นเทอม จะ แบ่งเกรดตามระดับ ศ.จะแจ้งให้ทราบในภายหลังครับ ^^
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://my.dek-d.com/kittipot_eiw/
แม่มดน้อยลั๊นลา
ระดับ 4 (ผู้อยู่นาน)
ระดับ 4 (ผู้อยู่นาน)
แม่มดน้อยลั๊นลา

เกลเลียนสะสม : 1334

กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ   กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ EmptyMon Nov 15, 2010 11:46 pm

ไม่เบื่อหรอกคะ

รับทราบทุกประการ
solrock
solrock

เกลเลียนสะสม : 134

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ   กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ EmptySat Dec 04, 2010 7:08 pm

คร๊าฟฟฟ
nice15087

nice15087

เกลเลียนสะสม : 85

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ   กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ EmptyFri May 13, 2011 9:36 am

รับทราบ

กฎระเบียบให้ห้องเรียนของศาสตราจารย์ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1